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TAARIFA KWA UMMA

MUENDELEZO WA TAHADHARI JUU YA MUELEKEO

  WA KIMBUNGA JOBO. 

Kufuatia taarifa zinazoendelea kutolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania juu ya muelekeo wa Kimbunga hicho ambapo kinatarajiwa kutua jijini Dar es Salam mnamo tarehe 25 Aprili, 2021. Taarifa hizo zimeeleza kuwa miongoni mwa maeneo yanayoweza kuathirika ni ukanda wa pwani kikiwemo kisiwa cha Unguja.
Hivyo, Kamisheni ya Kukabiliana na Maafa Zanzibar inaendelea kuwataka wananchi wakiwemo wavuvi, wasafiri na wamiliki wa vyombo vya usafiri baharini kuchukua tahadhari juu ya muelekeo wa Kimbunga hicho. Aidha, Kamisheni inawataka wananchi wanaoishi katika majengo ambayo uimara wake hauko vizuri wachukue tahadhari za hali ya juu katika kipindi hiki.

Vile vile, kwa mujibu wa taarifa hizo, kimbunga hiki kinaweza kuambatana na mvua kubwa inayoweza kusababisha athari mbali mbali ikiwemo mafuriko. Hivyo, wananchi hasa wale wanaoishi katika maeneo hatarishi wanapaswa kuchukua tahadhari za mapema. 

Kamisheni kwa kushirikiana na Mamlaka ya Hali ya Hewa itaendelea kutoa taarifa kadri ya hali itakavyokuwa ikiendelea. 
‘’Kinga ni Bora Kuliko Tiba, Sote Tushirikiane na Kumuomba Mungu Atuepushie Athari za Kimbunga Hicho’’
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