Taarifa kwa umma.
Ndugu wananchi,

Kama mnayvoelewa hali ya mripuko wa Kirusi cha Corona umeleta taharuki kubwa duniani. Hadi sasa zaidi ya nchi 160 duniani zimesharipoti uwepo wa kirusi hicho ambapo Bara la Afrika tayari zaidi ya nchi 25 zimeripoti uwepo wa kirusi hicho. 
Kwa upande Afrika Mashariki tayari nchi tatu zimeshatangaza kuwa na ugonjwa huo, kwa upande wa Tanzania Bara tayari tokea juzi wametangaza kuwa na mgonjwa wa kwanza na leo mgonjwa mwengine Raia wa Marekani naye amegundulika kuwa na virusi hivyo.

Hapa kwetu Zanzibar,  siku ya jana tarehe 17 Machi 2020, tulipata washukiwa watatu wa ugonjwa huo, wawili wakiwa ni raia wa kigeni mmoja akiwa ni Mghana, na mwengine ni Mjerumani na mmoja ni Mtanzania. Watu wote hao watatu walikuwa na dalili ya ugonjwa huo na kama ilivyo kawaida hatua zilichukuliwa za kuchukua sampuli na kupeleka katika maabara kuu ya taifa iliyopo Tanzania Bara.
Alfajir ya leo tulipokea majibu ya sampuli hizo ambapo kwa bahati mbaya mmoja kati ya hao amekutwa akiwa ameathirika na maambukizo ya kirusi cha COVID 19 ambaye ni Raia wa Ghana aliyeingia nchini kutokea Ujerumani na Shirika la Ndege la Kenya Air way tarehe 11/3/2020 muda wa saa 3:20 asubuhi. Mtu huyo ni mwanamme mwenye umri wa miaka 24.  
Kwa sasa, mgonjwa huyu amelazwa katika kituo maalum kilichotengwa kwa ajili ya maradhi ya mripuko huko Kidimni wilaya ya Kati Unguja kwa ajili ya matibabu na hali yake inaendelea vizuri.
Kufuatia hali hiyo Serikali ya Mapinduzi Zanzibar imekutana na kuchukua hatua zifuatazo:-

1) Serikali inazifunga skuli zote za maandalizi, msingi, sekondari, vyuo Vikuu pamoja na madrasa ili kupunguza uwezekano wa maambukizi ya maradhi haya hadi hapo serikali itakapotoa tangazo jengine.

2) Serikali inazuia mikusanyiko inayokutanisha watu wengi kwa wakati mmoja ikiwemo mikutano, makongamano, semina, warsha, michezo ya ligi kuu, ligi za kanda pamoja na burudani za ngoma na shughuli za harusi mpaka hali ya maradhi haya itakapotengemaa. Na kuhusu maziko utaratibu utatolewa na viongozi wa taasisi za dini. Hata hivyo wito unatolewa shughuli za maziko zihusishe watu wachache kadri iwezekanavyo
3) Serikali inawataka watu wote wanaoingia nchini kutoka nchi zilizoathirika na maradhi hayo kufuata utaratibu wa kujitenga kwa hiari kwa muda wa siku 14 kwa gharama zao wenyewe pamoja na kufuata masharti ya afya. 
4) Serikali inakataza na inakemea vikali utumiaji wa bandari zisizo rasmi kwa ajili ya kuchukua abiria na mizigo hivyo watu wote wanatakiwa kutumia babdari rasmi, kama vile bandari ya Malindi, Mkokotoni kwa upande wa Unguja na Mkoani na Wete kwa upande wa Pemba. Hata hivyo vyombo vitakavyotumika nje ya bandari zilizorasmi zitataifishwa na Serikali
5) Serikali inalaani vikali vitendo vya wafanyaiashara kutumia ugonjwa huu kwa faida zao kwa kupandisha bei za bidhaa na huduma na hatua kali zitachukuliwa kwa watakaobainika kufaya hivyo na tayari taasisi ya kumlinda mlaji imepewa agizo la kufuatilia suala hilo.
6) Serikali inazuia safari zote za nje kwa watendaji wake na pia kwa wale watakaokuwa na ulazima wa kusafiri wanapaswa kuchukua hatua za kujilinda na maradhi hayo. Aidha, Serikali inawashauri wananchi kwa wakati huu kuepuka safari zisizo za lazima za nje ya Zanzibar
7) Serikali inawataka wananchi wote kuacha kusikiliza taarifa zisizo rasmi na badala yake wasikilize taarifa rasmi zitakazotolewa na Serikali. kusiKiliza utaratibu na taarifa zitakazotolewa na Serikali juu ya mripuko wa maradhi hayo. 
8) Serikali inashauri wananchi wanaokwenda masokoni na maeneo mengine ya kutafuta huduma kuepuka mikusanyiko na baada ya kupata huduma warudi majumbani
9) Bado Serikali inawataka wananchi kupunguza msongamano katika hospitali kuu na badala yake watu wasiozidi wawili wataruhusiwa kumuona mgonjwa kwa siku na inashauriwa wananchi watumie vituo vya afya vilivyokuwa karibu nao ili kuepuka msongamano katika hospitali kuu
Kwa sasa tunawaomba wananchi kuendelea kuwa watulivu na kufuata miongozo inayotolewa na wataalamu wetu wa afya juu ya njia bora za kujikinga na ugonjwa huo, hasa ukizingatia ugonjwa huo umeshaingia nchini. 

Tunasisitiza tena wananchi wapunguze hofu na badala yake wachukue tahadhari stahiki za kinga kwa kufanya yafuatayo:-

· Kuendelea kunawa mikono kwa maji ya kutiririka na sabuni au kutumia senitizer
· Kuziba pua na mdomo kwa kutumia kitambaa, tissue au kiwiko cha mkono pindi mtu anapopiga chafya au kukohoa halkadhalika wakati wa kupenga mafua
· Nasisitiza tena kama mtu atakuwa na dalili za ugonjwa huu tafadhali naomba abaki nyumani na apige namba ya simu zifuatazo; 0777 454675, 0777 948426, 0777 461230 na 0773 787749
· Naomba Jamii itoe taarifa kwa mtu yoyote mwenye dalili za maambukizi kwa wataalamu wa Afya
Naomba wanahabari na wazanzibari wenzangu tushikamane na miongozo yote inayotolewa na wataalamu wa Afya ili tubaki salama. MUNGU TUSAIDIE
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